पुण्यातील बोगस शाळांची यादी महाराष्ट्र राज्य शालेय शिक्षण विभागाने जाहीर केली

पुणे : महाराष्ट्र राज्य शालेय शिक्षण विभागाने काही संस्थांना कागदपत्रे पूर्ण करण्यात अयशस्वी ठरल्याने त्यांना अनधिकृत घोषित केले आहे. संस्थांची अधिकृतता रद्द झाल्याच्या वृत्ताने पालक चिंतेत पडले असून त्यांना आता इतर संस्थांचा शोध घ्यावा लागणार आहे.
स्थानिक पोलिस अधिकाऱ्यांनी या शाळांवर फौजदारी गुन्हे दाखल केले असून प्रत्येकी एक लाख रुपयांचा दंडही ठोठावला आहे.

मुळशी तालुक्याच्या कार्यक्षेत्रात सहा शाळा आहेत. बावधन बुद्रुक येथील जीजी इंटरनॅशनल स्कूल, पिरंगुट येथील संस्कार प्राथमिक शाळा, एलिट इंटरनॅशनल स्कूल, पेरीविंकल इंग्लिश मीडियम स्कूल, नेरे दत्तवाडी येथील साई बालाजी पब्लिक स्कूल आणि बावधनमधील आणखी एका शाळेवर शिक्षण विभागाने अनधिकृत ठरवले आहे.
शाळा चालवण्यासाठी केंद्र किंवा राज्य सरकारच्या मान्यतेची कागदपत्रे असणे आवश्यक आहे आणि SSC, CBSE, ICSE यासह इतर मंडळांकडून ना-हरकत प्रमाणपत्र (NOC) घेणे आवश्यक आहे. या शाळांमध्ये आवश्यक कागदपत्रांची कमतरता असल्याने शिक्षण विभागाने त्या अनधिकृत असल्याचे जाहीर केले असून त्यानुसार या शाळांवर कारवाई सुरू करण्यात आली आहे. मोठा दंड ठोठावण्यात आला असून सात दिवसांत दंड न भरल्यास या कालावधीनंतर शाळांना दररोज १० हजार रुपये द्यावे लागतील.

See also  वारजे कर्वेनगर प्रभाग क्रमांक ३१ मध्ये मोफत ॲम्ब्युलन्स सेवेचे उद्घाटन