बालेवाडी सोसायट्यांचा परिसर ड्रेनेजच्या पाण्याने तुडुंब भरला

बालेवाडी : बालेवाडी सोसायटी संस्कृती होम्स आणि साई सिलिकॉन व्हॅली यांच्या आवारात ड्रेनेजच्या पाण्याने पूर येत आहे. हे घाण पाणी त्यांच्या क्लब हाऊस, उद्यान, खेळाच्या मैदानात आणि अगदी अंतर्गत रस्त्यांमध्येही शिरले आहे. ड्रेनेजची दुर्गंधी असह्य आहे. डास, डेंग्यूचा धोका मोठ्या प्रमाणात आहे. कॉमन टॉयलेट एरिया, कंपोस्ट एरिया, गार्बेज शेड एरिया दुर्गम आहेत.
आज, संस्कृती होम्स येथील मुख्य बोअरवेलने काम करणे बंद केले आहे त्यामुळे युटिलिटीजच्या पाणीपुरवठ्याची कमतरता निर्माण झाली आहे. त्या भागात पूर आल्याने त्याची दुरुस्तीही करता येत नाही. हे ड्रेनेज ओव्हरफ्लो लवकरच त्यांच्या पार्किंग, लिफ्ट, भूमिगत टाक्यांपर्यंत पोहोचेल, अशी भीती रहिवाशांमध्ये आहे.

महामंडळ, स्मार्ट सिटीच्या अधिकाऱ्यांनी घटनास्थळी भेट देऊन संपूर्ण परिसराचे सर्वेक्षण केले आहे. या सोसायट्यांच्या मागे व समांतर असलेली ड्रेनेज लाईनही तुडुंब भरली आहे. चेंबर्सचे कोणतेही डिझाइन/लेआउट नाही जे समस्या वाढवत आहे. संस्कृती होम्स आणि साई सिलिकॉन व्हॅली या 2 सोसायट्या खालच्या पातळीवर असल्याने येथील सर्व नाल्यांचे पाणी वाहून जाते. नवीन पाइपलाइन तातडीने टाकण्याची गरज आहे.

See also  पालखी सोहळ्यासाठीच्या आरोग्यसेवांचा आरोग्य मंत्री डॉ.तानाजी सावंत यांनी घेतला आढावा