मुंबई-पुणे द्रुतगती मार्गावर टॅंकरला आग, खंडाळा ते लोणावळा दरम्यान प्रचंड वाहतूक कोंडी, अपघातात 4 जणांचा मृत्यू

खंडाळा : पुणे-मुंबई द्रुतगती मार्गावर खंडाळा घाटातील कुणे पुलावर केमिकलचा टँकर उलटून त्याला आग लागल्याने भीषण घटना घडली. या अपघातामुळे मोठ्या प्रमाणात रासायनिक गळती झाली, ज्यामुळे रस्त्यावर धोकादायक परिस्थिती निर्माण झाली.

मदत पुरवण्यासाठी आपत्कालीन प्रतिसाद पथके तातडीने घटनास्थळी पोहोचली, तर गर्दी कमी करण्यासाठी वाहतूक वाहतूक लोणावळ्याहून वळवण्यात आली.

दुर्दैवाने, या घटनेत एका 12 वर्षीय मुलाचा मृत्यू झाला. या अपघातात मुलाचे पालक गंभीर जखमी झाले आहेत. प्राथमिक माहितीनुसार, एकूण चार जणांना आपला जीव गमवावा लागला, तर तीन जण गंभीर जखमी झाले.

अपघातानंतर मोठ्या प्रमाणात वाहतूक कोंडी होऊन परिस्थिती आणखीनच गंभीर झाली होती. वाहतूक कोंडीचे व्यवस्थापन आणि तातडीने मदतकार्य सुरू करण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत. मोठ्या प्रमाणात रसायनांचा गळती ऑपरेशनची गुंतागुंत वाढवते, कारण प्रतिसाद पथके आणि आसपासच्या वातावरणाची सुरक्षा सुनिश्चित करण्यासाठी विशेष उपाययोजना करणे आवश्यक आहे.

अधिकारी बचाव आणि मदत कार्यात समन्वय साधत आहेत, रासायनिक गळती रोखण्याला प्राधान्य देत आहेत आणि अपघात स्थळ सुरक्षित करत आहेत. वैद्यकीय पथके जखमींवर उपचार करत आहेत, तत्काळ वैद्यकीय सेवा पुरवत आहेत आणि पुढील उपचारांसाठी त्यांना जवळच्या रुग्णालयात नेण्यात आले आहे.

See also  ऊस तोडणी मशीन मालक संघटनेच्या धरणे आंदोलनाला स्वाभिमानी शेतकरी संघटनेचा पाठिंबा