महिला व बालविकास मंत्री आदिती तटकरे यांची बालगृहाला भेट

पुणे, दि.१३: महिला व बालविकास मंत्री आदिती तटकरे यांनी येरवडा येथील बालगृहाला भेट देऊन परिसराची पाहणी केली.

यावेळी आमदार सुनील टिंगरे, महिला व बालविकास आयुक्त डॉ. प्रशांत नारनवरे, सहआयुक्त राहुल मोरे, विभागीय उपआयुक्त संजय माने, जिल्हा महिला व बालविकास अधिकारी मोनिका रंधवे आदी उपस्थित होते.

कुमारी तटकरे म्हणाल्या, बालगृहात २२ विद्यार्थी महिला व बालविकास विभागाच्यावतीने देण्यात येणाऱ्या शासनाच्या बालसंगोपन सुविधेचा लाभ घेत आहेत. परिसरात महिला व बाल विकास विभागाच्या जागेवर असलेल्या जुन्या इमारतींचे ऐतिहासिक महत्व जपत नियमांचे पालन करुन याठिकाणी नवीन इमारती उभारण्याची कार्यवाही करण्यात येणार आहे. परिसरात महिला बचत गटासाठी सुविधा, नोकरदार महिलासांठी वसतीगृहे आदी सुविधा देण्याच्या विचार करण्यात येत आहे. त्यासाठी उपलब्ध जागेचे योग्य नियोजन करण्याच्या संबंधितांना सूचना देण्यात आल्या आहेत.

महिला व बाल विकास आयुक्त कार्यालयासाठी पुर्वीच्या प्रस्तावामध्ये बदल करुन त्यामध्ये आणखीन नवीन बाबी समाविष्ट करण्यात येणार आहे. नवीन इमारतीमध्ये विभागाची सर्व कार्यालये एकाच ठिकाणी उपलब्ध करुन देण्यासाठी प्राधान्य देण्यात येत आहे. याबाबत उपमुख्यमंत्री यांच्या अध्यक्षतेखाली बैठक घेण्यात आली आहे. त्यासाठी शासनाच्यावतीने सहकार्य करण्यात येईल. यासाठी लागणारा निधी जिल्हा नियोजन समितीच्या माध्यामातून उपलब्ध करुन देण्यासाठी प्रयत्न करण्यात येईल, असेही कुमारी तटकरे म्हणाल्या.

सुरुवातीला कुमारी तटकरे यांनी रस्त्यावरील बालकांच्या आरोग्य, आहार व पुनर्वसनासाठी असलेल्या फिरते पथक प्रकल्पाविषयी माहिती जाणून घेतली.

महिला व बाल विकास आयुक्त डॉ. नारनवरे यांनी यावेळी परिसरातील जागा व फिरते पथक प्रकल्पाविषयी माहिती दिली.

See also  जल जीवन मिशन अंतर्गतची कामे मार्च २०२४ अखेर पूर्ण करा-जिल्हाधिकारी डॉ. राजेश देशमुख